ร่วมกิจกรรมน้อมรำลึก ในพระมหากรุณาธิคุณเนื่องในวันคล้ายวันสวรรคต พระบาทสมเด็จพระบรมชนกาธิเบศร มหาภูมิพลอดุยเดชมหาราช บรมนาถบพิตร
วันที่ ๑๓ ตุลาคม ๒๕๖๔ อาจารย์ธีรพันธ์ จันทร์เจริญ ผู้อำนวยการสำนักศิลปะและวัฒนธรรม และตัวแทนบุคลากรสำนักฯ ร่วมกิจกรรมน้อมรำลึกในพระมหากรุณาธิคุณเนื่องในวันคล้ายวันสวรรคต พระบาทสมเด็จพระบรมชนกาธิเบศร มหาภูมิพลอดุยเดชมหาราช บรมนาถบพิตร ณ อาคาร สำนักงานอธิการบดี มหาวิทยาลัยราชภัฏสุราษฎร์ธานี โดยกิจกรรมประกอบไปด้วยพิธีวางพวงมาลาเพื่อน้อมรำลึกถึงมหากรุณาธิคุณฯ หลังจากนั้นผู้ร่วมกิจกรรมร่วมกันยืนสงบนิ่ง เป็นเวลา ๘๙ วินาที และร่วมพิธีบำเพ็ญกุศลสวดพระพุทธมนต์ โดยพระสงฆ์จำนวน ๙ รูป
![](https://culture.sru.ac.th/wp-content/uploads/sites/16/2021/11/245007592_3096912857295068_8107745124053165389_n-1024x683.jpg)
![](https://culture.sru.ac.th/wp-content/uploads/sites/16/2021/11/245184966_3096912767295077_392618486465455628_n-1024x683.jpg)
![](https://culture.sru.ac.th/wp-content/uploads/sites/16/2021/11/244749261_3096912890628398_8427318916792171981_n-1024x683.jpg)
![](https://culture.sru.ac.th/wp-content/uploads/sites/16/2021/11/244590391_3096912783961742_917854672089827475_n-1024x683.jpg)
![](https://culture.sru.ac.th/wp-content/uploads/sites/16/2021/11/245072765_3096912593961761_8089945094943476643_n-1024x683.jpg)
![](https://culture.sru.ac.th/wp-content/uploads/sites/16/2021/11/245419515_3096912667295087_3540779990259101968_n-1024x683.jpg)