ผอ.สำนักศิลปะและวัฒนธรรม ร่วมกิจกรรมการจัดนิทรรศการ Art Gallery
ช่วงเย็นของวันนี้ (วันที่ ๑๓ ตุลาคม ๒๕๖๔ ) อาจารย์ธีรพันธุ์ จันทร์เจริญ ผู้อำนวยการสำนักศิลปะและวัฒนธรรม ร่วมกิจกรรมการจัดนิทรรศการ Art Gallery คิดถึงพ่อ ซึ่งมหาวิทยาลัยราชภัฏสุราษฎร์ธานีร่วมกับห้างสรรพสินค้าเซ็นทรัลพลาซ่า สุราษฏร์ธานี โดยแสดงผลงานศิลปะ จิตรกรรม ที่ทรงคุณค่าของคณาจารย์และนักศึกษา สาขาวิชาจิตรกรรม คณะมนุษยศาสตร์และสังคมศาสตร์ มหาวิทยาลัยราชภัฏสุราษฎร์ธานี เนื่องในวันคล้ายวันสวรรคต ๑๓ ตุลาคม พระบาทสมเด็จพระบรมชนกาธิเบศร มหาภูมิพลอดุลยเดชมหาราช บรมนาถบพิตร (รัชกาลที่ ๙) โดยมี ผศ.ดร.วัฒนา รัตนพรหม รักษาราชการแทนอธิการบดีมหาวิทยาลัยราชภัฏสุราษฎร์ธานี เป็นประธานกล่าวเปิด และคุณอารยา เค้าอุทัย ผู้จัดการทั่วไป ศูนย์การค้าเซ็นทรัลพลาซ่า สุราษฏร์ธานี กล่าวรายงาน พร้อมด้วยคณะผู้บริหารมหาวิทยาลัย และบุคลากรของห้างสรรพสินค้า ณ บริเวณ ชั้น ๓ ห้างสรรพสินค้าเซ็นทรัลพลาซ่า สุราษฏร์ธานี
โดยภายในงานมีกิจกรรมยืนสงบนิ่งน้อมจิตตั้งมั่นเพื่อร่วมกันแสดงออกถึงความจงรักภักดี เป็นเวลา ๘๙ วินาที เพื่อน้อมรำลึกในพระมหากรุณาธิคุณฯ การแสดงจิตรกรรม โดย อาจารย์ไชยวัฒน์ วรรณานนท์ และนักศึกษาสาขาจิตรกรรม คณะมนุษยศาสตร์และสังคมศาสตร์ มหาวิทยาลัยราชภัฎสุราษฎร์ธานี พร้อมกับการแสดงบรรเลงดนตรีในเพลงพระราชนิพนธ์ โดย อาจารย์ภัทรพงศ์ โลหะวิจารณ์
สำหรับการจัดนิทรรศการ Art Gallery คิดถึงพ่อ เป็นการแสดงผลงานทางด้านศิลปะของนักศึกษาสาขาจิตรกรรม คณะมนุษยศาสตร์และสังคมศาสตร์ มหาวิทยาลัยราชภัฏสุราษฎร์ธานี ให้เป็นที่ประจักษ์และสร้างสรรค์ผลงานออกสู่สาธารณชนโดยทั่วไป ซึ่งจะนำไปสู่การยกระดับมาตรฐานการจัดการเรียนการสอนของสาขาจิตรกรรมให้สูงยิ่งขึ้นไปในระดับสากล และจัดแสดงไปจนถึงสิ้นเดือนตุลาคม ๒๕๖๔ ณ ชั้น ๓ ห้างสรรพสินค้าเซ็นทรัลพลาซ่า สุราษฎร์ธานี
![](https://culture.sru.ac.th/wp-content/uploads/sites/16/2021/11/245367863_3097235800596107_2305399977616867331_n-769x1024.jpg)
![](https://culture.sru.ac.th/wp-content/uploads/sites/16/2021/11/245330615_3097235893929431_1467150474684702716_n.jpg)
![](https://culture.sru.ac.th/wp-content/uploads/sites/16/2021/11/245123363_3097235847262769_2220711651936288432_n.jpg)